Quản lý số liệu

Tìm kiếm

Nhập khẩu hàng hóa theo thị trường

Đơn vị tính: USD
TT Tên nước Năm 2005Năm 2006Năm 2007Năm 2008Năm 2009Năm 2010Năm 2011Năm 2012Năm 2013Năm 2014Năm 2015
Tổng giá trị 36,761.1044,891.1062,764.7080,713.8069,948.8084,838.60106,749.90113,780.40132,125.50154,000.00170,000.00
I Châu Á 29,717.1036,162.6050,949.4064,916.2056,193.6066,707.5084,221.9090,945.00106,942.30124,571.20137,371.50
1 Đông Nam Á 9,326.3012,546.4015,908.1019,566.3016,461.4016,407.4021,310.2020,758.3021,347.6024,845.0027,140.00
1 Brunây 0.000.000.000.000.0010.00189.20610.60607.00630.00650.00
2 Campuchia 160.20169.50205.50214.30197.10276.60829.60486.30503.80550.00590.00
3 Đông Timo 0.000.000.000.000.000.000.000.000.000.000.00
4 Indonexia 700.001,012.801,353.901,728.901,452.701,909.202,247.602,247.602,374.502,800.003,000.00
5 Lào 97.50166.60211.30278.70254.20291.70460.00444.70668.10700.00780.00
6 Malaixia 1,256.501,482.002,289.902,596.102,561.303,413.403,919.703,412.504,104.104,900.005,100.00
7 Myanma 45.8064.6075.4075.6059.10102.8084.80109.50123.70115.00120.00
8 Philippin 209.90342.60414.20389.10450.70700.30805.10964.50952.901,050.001,100.00
9 Singapo 4,482.306,273.907,613.709,378.007,015.204,101.106,390.606,690.305,702.606,700.007,400.00
10 Thái Lan 2,374.103,034.403,744.204,905.604,471.105,602.306,383.605,792.306,311.207,400.008,400.00
Chênh lệch thị trường 0.000.000.000.000.000.000.000.000.000.000.00
2 Đông Á 19,107.1022,267.5033,136.7042,465.0037,189.1046,814.6057,969.5065,428.3079,737.8093,200.00103,000.00
11 Đài Loan 4,304.204,824.906,946.708,362.606,112.906,976.908,556.808,534.209,423.7011,000.0012,000.00
12 Hàn Quốc 3,594.103,908.405,340.407,255.206,707.609,757.6013,175.9015,535.9020,698.0024,000.0026,700.00
13 Hồng Kông 1,235.001,440.801,950.702,633.302,120.90860.40969.70969.501,050.201,200.001,300.00
14 Nhật Bản 4,074.104,702.106,188.908,240.306,836.409,016.1010,400.7011,602.8011,611.6013,500.0015,000.00
15 Trung Quốc 5,899.707,391.3012,710.0015,973.6015,411.3020,203.6024,866.4028,785.9036,954.3043,500.0048,000.00
3 Trung Nam Á 656.30968.201,449.602,241.501,692.901,972.002,502.402,376.903,031.703,456.203,801.50
16 Ấn Độ 596.00880.301,357.002,094.301,536.101,762.002,346.402,161.002,882.703,300.003,640.00
17 Iran 22.0055.4039.5092.5073.30100.400.000.000.000.000.00
18 Pakistan 38.3032.5053.1054.7083.50109.60156.00215.90143.70150.00155.00
19 Cadăcxtan 0.000.000.000.000.000.000.000.005.206.206.50
Srilanca -----------
4 Tây Á 627.40380.50454.90642.00850.201,513.402,439.802,381.502,825.203,070.003,430.00
20 Ả rập Xê út 91.30102.30131.20173.20268.30601.50783.50886.501,238.901,320.001,450.00
21 Các tiểu VQ Ả rập thống nhất 69.2044.00110.20132.40189.80223.20384.60303.80326.20380.00410.00
22 Cô oét 358.70144.9021.8077.0021.20372.80807.90708.70705.10700.00800.00
23 Irắc 0.000.000.000.000.000.000.000.000.000.000.00
24 Thổ Nhĩ Kỳ 43.0028.3041.60111.00141.00107.7080.2090.1097.00110.00130.00
25 Ixraen 36.2041.3082.8076.90115.50124.90205.20158.90204.70220.00250.00
26 Quata 29.0019.7067.3071.50114.4083.30178.40233.50253.20340.00390.00
Thị trường chưa phân tổ 0.000.000.101.400.000.100.000.000.000.000.00
II Châu Âu 4,480.805,117.206,845.408,841.207,524.908,732.9010,681.3010,410.9011,131.6012,461.2013,885.60
1 EU 27 2,588.503,134.305,121.005,501.605,291.406,322.307,693.908,717.509,452.2010,663.2011,925.60
27 Ai - Len 22.2022.1040.9043.6050.30110.50267.30647.00958.501,250.001,450.00
28 Anh 182.40202.10237.00386.30342.50511.10646.10542.10573.30600.00640.00
29 Áo 51.0056.2063.8092.60110.40123.40165.40157.50197.80230.00260.00
30 Bỉ 171.20225.40312.20348.30300.90320.20346.90411.60502.10600.00710.00
31 Bồ Đào Nha 11.9010.8010.2015.1012.4013.4017.2012.4032.9040.0048.00
32 Đan Mạch 70.20111.20170.60146.40106.10116.40149.60192.00187.30195.00210.00
33 Đức 661.90914.501,308.501,479.901,421.501,742.402,198.602,377.402,963.103,100.003,400.00
34 Hà Lan 312.10360.80510.30710.50701.40527.80669.40704.10678.50820.00980.00
35 Italia 288.10335.30686.10668.30618.20822.50998.80972.101,172.601,380.001,600.00
36 Phần Lan 42.7082.3078.50105.20126.60122.30124.00204.30149.80155.00160.00
37 Pháp 447.70421.101,155.40816.50753.90969.001,205.001,589.10995.701,200.001,300.00
38 Tây Ban Nha 76.7096.80139.40199.80141.40230.60262.20283.70312.50350.00400.00
39 Thuỵ Điển 139.30164.20209.90230.10375.10317.00258.20241.20226.90235.00245.00
40 Hy Lạp 4.901.906.9028.107.305.8011.9022.5018.5018.2018.80
41 Đảo Síp 10.706.908.1015.8012.4010.7010.8011.2011.2012.2013.00
42 Cộng hoà Séc 15.9022.0023.1023.0024.6070.3036.5062.1057.9058.0060.00
43 Estonia 0.000.000.000.000.000.000.000.0018.6019.0019.50
44 Hungari 18.5025.6028.9043.0066.70106.30117.0063.4087.9090.0091.00
45 Latvia 0.000.000.000.000.000.000.000.003.004.204.50
46 Litva 0.000.000.000.000.000.000.000.006.706.406.60
47 Malta 0.000.000.000.000.000.000.000.0036.6040.0040.00
48 Ba Lan 42.9057.80109.60116.0074.40105.60124.30163.70151.00145.00150.00
49 Slovakia 2.102.602.304.403.8015.7013.5016.5015.6015.3015.80
50 Slovenia 0.000.000.000.000.000.000.000.0015.1015.5015.60
51 Bungaria 5.707.4010.3016.0027.3049.2042.2021.7026.4029.0031.00
52 Rumani 10.407.309.0012.7014.2032.1029.0021.9047.2049.0050.00
53 Luxembourg 0.000.000.000.000.000.000.000.006.006.406.80
Croatia -----------
Chênh lệch thị trường 0.000.000.000.000.000.000.000.000.000.000.00
2 Một số nước Tây Âu, Đông Âu và Bắc Âu 1,892.301,982.901,703.003,339.602,181.602,371.202,935.501,619.601,679.401,798.001,960.00
54 Nga 766.60455.80552.20969.601,288.10999.10694.00830.60853.00848.00860.00
55 Ucraina 191.50118.1038.50289.60309.40140.00105.2092.40146.00150.00180.00
56 Belarus 23.0022.7065.1096.5063.1085.70199.30167.20138.30150.00180.00
57 Thuỵ Sỹ 893.401,357.101,016.201,898.60436.101,006.601,771.00398.10410.80500.00580.00
58 Na Uy 15.8023.5024.6076.8072.40129.50166.00131.30131.20150.00160.00
59 Aixơlen 2.005.706.408.5012.5010.300.000.000.000.000.00
Thị trường chưa phân tổ 0.000.0021.400.0051.9039.4051.9073.800.000.000.00
III Châu Mỹ 1,500.801,769.602,993.004,000.504,191.105,947.407,204.807,796.308,647.809,608.0010,685.00
1 Bắc Mỹ 1,036.501,165.601,987.702,944.402,946.304,116.204,871.305,283.005,638.106,450.007,160.00
60 Canada 173.60178.60287.20297.80235.80349.30342.10455.70406.10450.00480.00
61 Mỹ 862.90987.001,700.502,646.602,710.503,766.904,529.204,827.305,231.906,000.006,680.00
3 Các nước Mỹ la tinh và vùng Caribê 464.30604.001,005.301,056.101,244.801,831.202,333.502,513.303,009.703,158.003,525.00
62 Achentina 271.20240.80409.40379.10580.20826.30858.90915.501,241.901,350.001,550.00
63 Braxin 75.60146.60230.70373.90346.80543.60938.301,019.301,295.101,310.001,450.00
64 Chi Lê 77.50104.70110.10104.40105.40291.20335.70370.10315.10330.00350.00
65 Cu Ba 0.000.000.000.000.000.000.000.000.000.000.00
66 Mêhicô 7.9018.6058.7061.60111.2089.1091.30111.80114.70120.00125.00
67 Panama 0.2054.30148.4066.0030.6012.0019.400.000.000.000.00
68 Pêru 31.9039.0048.0071.1070.6069.0089.9096.6042.9048.0050.00
Thị trường chưa phân tổ 0.000.000.000.000.000.000.000.000.000.000.00
IV Châu Phi 175.70105.10137.80355.40236.10358.20533.80247.00506.30639.60723.30
1 Bắc Phi 19.107.904.9011.1020.9012.2014.400.000.0011.600.00
69 Ai Cập 19.107.904.9011.1020.9012.2014.400.000.0011.600.00
70 Angiêri 0.000.000.000.000.000.000.000.000.000.000.00
2 Các nước Châu Phi khác 156.6097.20132.90344.30215.20346.00519.40247.00506.30628.00723.30
71 Ăngôla 0.000.000.000.000.000.000.000.000.000.000.00
72 Bờ biển Ngà 12.8014.2036.30100.2074.20129.50174.50135.90255.30330.00373.30
73 Gana 0.000.000.000.000.000.000.000.000.000.000.00
74 Nam Phi 108.0054.0073.20137.30104.00165.10223.80111.10154.80190.00240.00
75 Nigiêria 30.7019.1022.0041.5031.1046.20116.900.000.000.000.00
76 Xênêgan 0.000.000.000.000.000.000.000.000.000.000.00
Môdămbic -----------
Tanzania -----------
Tôgô -----------
Kênia -----------
77 Camorun 0.000.000.000.000.000.000.000.0089.50102.00110.00
78 Tuynidi 5.109.901.4065.305.905.204.200.006.706.000.00
Thị trường chưa phân tổ 0.000.000.000.000.000.000.000.000.000.000.00
V Châu Đại Dương 617.201,259.401,305.801,595.101,253.301,796.602,507.202,157.102,036.302,450.002,700.00
79 Niudilân 118.70159.70246.40237.20207.40353.00383.90384.90449.40550.00600.00
80 Ôxtrâylia 498.501,099.701,059.401,357.901,045.901,443.602,123.301,772.201,586.901,900.002,100.00
Thị trường chưa phân tổ 0.000.000.000.000.000.000.000.000.000.000.00
VI Thị trường chưa phân tổ 269.50477.20533.301,005.40549.801,296.001,600.902,224.102,861.204,270.004,634.60

Chỉ số

Đơn vị tính: %
TT Tên nước Năm 2005Năm 2006Năm 2007Năm 2008Năm 2009Năm 2010Năm 2011Năm 2012Năm 2013Năm 2014Năm 2015
Tổng giá trị -122.12139.82128.6086.66121.29125.83106.59116.12116.56110.39
I Châu Á -121.69140.89127.4186.56118.71126.26107.98117.59116.48110.28
1 Đông Nam Á -134.53126.79123.0084.1399.67129.8897.41102.84116.38109.24
1 Brunây ------1,892.00322.7399.41103.79103.17
2 Campuchia -105.81121.24104.2891.97140.33299.9358.62103.60109.17107.27
3 Đông Timo -----------
4 Indonexia -144.69133.68127.7084.02131.42117.72100.00105.65117.92107.14
5 Lào -170.87126.83131.9091.21114.75157.7096.67150.24104.77111.43
6 Malaixia -117.95154.51113.3798.66133.27114.8387.06120.27119.39104.08
7 Myanma -141.05116.72100.2778.17173.9482.49129.13112.9792.97104.35
8 Philippin -163.22120.9093.94115.83155.38114.97119.8098.80110.19104.76
9 Singapo -139.97121.36123.1774.8058.46155.83104.6985.24117.49110.45
10 Thái Lan -127.81123.39131.0291.14125.30113.9590.74108.96117.25113.51
Chênh lệch thị trường -----------
2 Đông Á -116.54148.81128.1587.58125.88123.83112.87121.87116.88110.52
11 Đài Loan -112.10143.98120.3873.10114.13122.6499.74110.42116.73109.09
12 Hàn Quốc -108.74136.64135.8592.45145.47135.03117.91133.23115.95111.25
13 Hồng Kông -116.66135.39134.9980.5440.57112.7099.98108.32114.26108.33
14 Nhật Bản -115.41131.62133.1582.96131.88115.36111.56100.08116.26111.11
15 Trung Quốc -125.28171.96125.6896.48131.10123.08115.76128.38117.71110.34
3 Trung Nam Á -147.52149.72154.6375.53116.49126.9094.98127.55114.00109.99
16 Ấn Độ -147.70154.15154.3373.35114.71133.1792.10133.40114.48110.30
17 Iran -251.8271.30234.1879.24136.970.00----
18 Pakistan -84.86163.38103.01152.65131.26142.34138.4066.56104.38103.33
19 Cadăcxtan ---------119.23104.84
Srilanca 104.84104.84104.84104.84104.84104.84104.84104.84104.84104.84104.84
4 Tây Á -60.65119.55141.13132.43178.01161.2197.61118.63108.66111.73
20 Ả rập Xê út -112.05128.25132.01154.91224.19130.26113.15139.75106.55109.85
21 Các tiểu VQ Ả rập thống nhất -63.58250.45120.15143.35117.60172.3178.99107.37116.49107.89
22 Cô oét -40.4015.04353.2127.531,758.49216.7187.7299.4999.28114.29
23 Irắc -----------
24 Thổ Nhĩ Kỳ -65.81147.00266.83127.0376.3874.47112.34107.66113.40118.18
25 Ixraen -114.09200.4892.87150.20108.14164.2977.44128.82107.47113.64
26 Quata -67.93341.62106.24160.0072.81214.17130.89108.44134.28114.71
Thị trường chưa phân tổ ---1,400.000.00-0.00----
II Châu Âu -114.20133.77129.1685.11116.05122.3197.47106.92111.94111.43
1 EU 27 -121.09163.39107.4396.18119.48121.69113.30108.43112.81111.84
27 Ai - Len -99.55185.07106.60115.37219.68241.90242.05148.15130.41116.00
28 Anh -110.80117.27163.0088.66149.23126.4183.90105.76104.66106.67
29 Áo -110.20113.52145.14119.22111.78134.0495.22125.59116.28113.04
30 Bỉ -131.66138.51111.5686.39106.41108.34118.65121.99119.50118.33
31 Bồ Đào Nha -90.7694.44148.0482.12108.06128.3672.09265.32121.58120.00
32 Đan Mạch -158.40153.4285.8172.47109.71128.52128.3497.55104.11107.69
33 Đức -138.16143.08113.1096.05122.57126.18108.13124.64104.62109.68
34 Hà Lan -115.60141.44139.2398.7275.25126.83105.1896.36120.85119.51
35 Italia -116.38204.6297.4192.50133.05121.4397.33120.63117.69115.94
36 Phần Lan -192.7495.38134.01120.3496.60101.39164.7673.32103.47103.23
37 Pháp -94.06274.3870.6792.33128.53124.36131.8862.66120.52108.33
38 Tây Ban Nha -126.21144.01143.3370.77163.08113.70108.20110.15112.00114.29
39 Thuỵ Điển -117.88127.83109.62163.0284.5181.4593.4294.07103.57104.26
40 Hy Lạp -38.78363.16407.2525.9879.45205.17189.0882.2298.38103.30
41 Đảo Síp -64.49117.39195.0678.4886.29100.93103.70100.00108.93106.56
42 Cộng hoà Séc -138.36105.0099.57106.96285.7751.92170.1493.24100.17103.45
43 Estonia ---------102.15102.63
44 Hungari -138.38112.89148.79155.12159.37110.0754.19138.64102.39101.11
45 Latvia ---------140.00107.14
46 Litva ---------95.52103.13
47 Malta ---------109.29100.00
48 Ba Lan -134.73189.62105.8464.14141.94117.71131.7092.2496.03103.45
49 Slovakia -123.8188.46191.3086.36413.1685.99122.2294.5598.08103.27
50 Slovenia ---------102.65100.65
51 Bungaria -129.82139.19155.34170.63180.2285.7751.42121.66109.85106.90
52 Rumani -70.19123.29141.11111.81226.0690.3475.52215.53103.81102.04
53 Luxembourg ---------106.67106.25
Croatia 106.25106.25106.25106.25106.25106.25106.25106.25106.25106.25106.25
Chênh lệch thị trường -----------
2 Một số nước Tây Âu, Đông Âu và Bắc Âu -104.7985.88196.1065.33108.69123.8055.17103.69107.06109.01
54 Nga -59.46121.15175.59132.8577.5669.46119.68102.7099.41101.42
55 Ucraina -61.6732.60752.21106.8445.2575.1487.83158.01102.74120.00
56 Belarus -98.70286.78148.2365.39135.82232.5683.8982.72108.46120.00
57 Thuỵ Sỹ -151.9074.88186.8322.97230.82175.9422.48103.19121.71116.00
58 Na Uy -148.73104.68312.2094.27178.87128.1979.1099.92114.33106.67
59 Aixơlen -285.00112.28132.81147.0682.400.00----
Thị trường chưa phân tổ ---0.00-75.92131.73142.200.00--
III Châu Mỹ -117.91169.13133.66104.76141.91121.14108.21110.92111.10111.21
1 Bắc Mỹ -112.46170.53148.13100.06139.71118.34108.45106.72114.40111.01
60 Canada -102.88160.81103.6979.18148.1397.94133.2189.12110.81106.67
61 Mỹ -114.38172.29155.64102.41138.97120.24106.58108.38114.68111.33
3 Các nước Mỹ la tinh và vùng Caribê -130.09166.44105.05117.87147.11127.43107.71119.75104.93111.62
62 Achentina -88.79170.0292.60153.05142.42103.95106.59135.65108.70114.81
63 Braxin -193.92157.37162.0792.75156.75172.61108.63127.06101.15110.69
64 Chi Lê -135.10105.1694.82100.96276.28115.28110.2585.14104.73106.06
65 Cu Ba -----------
66 Mêhicô -235.44315.59104.94180.5280.13102.47122.45102.59104.62104.17
67 Panama -27,150.00273.3044.4746.3639.22161.670.00---
68 Pêru -122.26123.08148.1399.3097.73130.29107.4544.41111.89104.17
Thị trường chưa phân tổ -----------
IV Châu Phi -59.82131.11257.9166.43151.72149.0246.27204.98126.33113.09
1 Bắc Phi -41.3662.03226.53188.2958.37118.030.00--0.00
69 Ai Cập -41.3662.03226.53188.2958.37118.030.00--0.00
70 Angiêri -----------
2 Các nước Châu Phi khác -62.07136.73259.0762.50160.78150.1247.55204.98124.04115.18
71 Ăngôla -----------
72 Bờ biển Ngà -110.94255.63276.0374.05174.53134.7577.88187.86129.26113.12
73 Gana -----------
74 Nam Phi -50.00135.56187.5775.75158.75135.5549.64139.33122.74126.32
75 Nigiêria -62.21115.18188.6474.94148.55253.030.00---
76 Xênêgan -----------
Môdămbic -----------
Tanzania -----------
Tôgô -----------
Kênia -----------
77 Camorun ---------113.97107.84
78 Tuynidi -194.1214.144,664.299.0488.1480.770.00-89.550.00
Thị trường chưa phân tổ -----------
V Châu Đại Dương -204.05103.68122.1678.57143.35139.5586.0494.40120.32110.20
79 Niudilân -134.54154.2996.2787.44170.20108.75100.26116.76122.39109.09
80 Ôxtrâylia -220.6096.34128.1877.02138.02147.0883.4689.54119.73110.53
Thị trường chưa phân tổ -----------
VI Thị trường chưa phân tổ -177.07111.76188.5254.68235.72123.53138.93128.65149.24108.54