Quản lý số liệu

Tìm kiếm

Đơn vị tính: Tỷ đồng
TT Tỉnh, thành phố Năm 2006 Năm 2007 Năm 2008 Năm 2009 Năm 2010 Năm 2011 Năm 2012 Năm 2013 Năm 2014 Năm 2015
Tổng số 1,199,140.001,466,480.001,903,128.002,298,087.002,963,500.003,695,092.004,627,733.005,456,357.006,523,079.007,856,966.00
I Đồng bằng sông Hồng 270,355.41358,992.00470,020.00554,518.00709,979.00965,534.001,272,674.001,323,862.001,704,453.002,131,351.00
1 Hà Nội 92,168.00116,096.00172,331.00200,349.00239,265.00315,167.00400,371.00447,417.00556,419.00685,913.00
2 Hà Tây 15,926.0020,174.000.000.000.000.000.000.000.000.00
3 Vĩnh Phúc 29,904.0043,070.0048,895.0054,266.0074,709.0096,235.00120,792.00115,292.00164,382.00207,424.00
4 Bắc Ninh 15,896.0022,447.0031,491.0042,627.0076,117.00152,114.00237,425.00218,798.00275,055.00346,492.00
5 Quảng Ninh 26,859.0038,181.0054,552.0064,854.0080,348.0099,122.00127,870.00136,407.00181,038.00224,955.00
6 Hải Dương 14,700.0019,629.0026,057.0032,310.0044,032.0067,003.0090,164.0096,577.00131,114.00160,282.00
7 Hải Phòng 32,774.0043,190.0058,913.0064,583.0076,534.0086,199.00103,916.00112,945.00139,124.00176,428.00
8 Hưng Yên 18,118.0025,675.0033,273.0039,854.0048,626.0058,884.0074,055.0076,934.00100,688.00125,731.00
9 Thái Bình 6,835.008,848.0012,896.0016,177.0022,201.0026,372.0034,325.0030,555.0045,032.0059,848.00
10 Hà Nam 4,382.005,618.008,444.0010,804.0014,402.0019,439.0026,017.0029,464.0034,316.0044,171.00
11 Nam Định 8,700.0011,295.0015,218.0018,444.0021,066.0026,598.0033,044.0033,283.0044,998.0058,180.00
12 Ninh Bình 4,093.004,769.007,952.0010,250.0012,680.0018,401.0024,694.0026,190.0032,289.0041,925.00
II Trung du và miền núi phía Bắc 29,980.0039,344.0055,316.0061,985.0085,638.00104,112.00133,946.00147,400.00183,074.00225,509.00
13 Hà Giang 368.00505.00736.00694.00947.001,496.001,967.001,697.002,609.003,340.00
14 Cao Bằng 745.00950.001,318.001,302.002,317.002,547.003,236.003,090.004,497.005,495.00
15 Bắc Kạn 309.00413.00364.00671.00904.001,182.001,536.001,593.002,087.002,607.00
16 Tuyên Quang 816.001,064.001,414.002,024.002,334.003,333.004,388.004,802.005,871.007,448.00
17 Lào Cai 1,521.001,851.004,064.004,055.006,260.009,138.0012,996.0010,719.0015,460.0021,278.00
18 Yên Bái 1,256.001,569.002,420.003,308.004,398.005,087.006,685.007,853.008,979.0011,350.00
19 Thái Nguyên 8,963.0013,405.0017,002.0017,939.0024,929.0025,197.0030,783.0042,559.0044,481.0052,263.00
20 Lạng Sơn 942.00947.001,432.001,837.002,186.002,475.002,983.004,361.004,369.005,065.00
21 Bắc Giang 3,015.003,859.005,723.006,485.0010,904.0016,015.0022,221.0015,398.0028,271.0036,612.00
22 Phú Thọ 9,579.0011,622.0016,223.0017,601.0022,428.0028,058.0034,560.0040,922.0049,531.0058,677.00
23 Điện Biên 491.00589.00837.001,049.001,331.001,673.002,124.002,488.002,954.003,606.00
24 Lai Châu 142.00180.00245.00347.00639.00587.00774.00824.001,036.001,312.00
25 Sơn La 692.001,059.001,804.002,264.002,968.003,784.005,280.005,375.006,680.008,965.00
26 Hòa Bình 1,142.001,330.001,734.002,410.003,093.003,541.004,412.005,718.006,249.007,491.00
III Bắc Trung Bộ và duyên hải miền Trung 79,698.0095,102.00125,534.00165,164.00277,013.00357,971.00449,054.00461,988.00574,684.00732,256.00
27 Thanh Hóa 11,061.0012,588.0017,440.0020,216.0027,721.0038,932.0049,749.0048,561.0061,643.0084,464.00
28 Nghệ An 5,627.006,544.008,967.0010,058.0013,744.0021,165.0027,407.0029,300.0037,358.0043,999.00
29 Hà Tĩnh 1,778.002,333.003,084.003,840.004,777.005,973.007,611.008,785.0010,545.0012,923.00
30 Quảng Bình 2,524.003,017.004,249.004,709.005,866.006,520.007,832.0010,913.0011,510.0013,296.00
31 Quảng Trị 1,252.001,576.002,251.002,850.003,364.004,398.005,618.006,767.007,764.009,538.00
32 Thừa Thiên Huế 4,710.005,883.007,232.008,854.0013,524.0017,570.0022,715.0026,477.0033,920.0042,428.00
33 Đà Nẵng 11,837.0012,814.0016,350.0018,914.0023,943.0030,308.0036,341.0045,287.0054,794.0065,999.00
34 Quảng Nam 6,333.009,184.0012,491.0015,816.0020,640.0033,440.0046,343.0037,553.0051,532.0064,430.00
35 Quảng Ngãi 3,327.004,292.006,042.0025,505.0098,468.00122,974.00153,894.00125,495.00158,511.00214,139.00
36 Bình Định 7,390.009,446.0011,646.0013,044.0016,640.0019,660.0023,756.0030,555.0036,664.0045,046.00
37 Phú Yên 3,065.004,233.005,360.007,286.008,561.009,959.0012,524.0017,300.0018,602.0023,542.00
38 Khánh Hòa 15,514.0016,791.0021,865.0024,813.0028,047.0031,628.0036,235.0053,011.0064,578.0080,141.00
39 Ninh Thuận 1,212.001,320.002,057.001,837.002,367.003,070.003,673.004,361.005,419.006,237.00
40 Bình Thuận 4,068.005,083.006,499.007,422.009,353.0012,374.0015,357.0017,623.0021,844.0026,073.00
IV Tây Nguyên 8,993.0010,906.0015,121.0017,889.0022,743.0028,797.0036,322.0042,132.0050,826.0061,661.00
41 Kon Tum 602.00869.001,046.001,276.001,587.002,063.002,622.003,001.003,640.004,447.00
42 Gia Lai 2,072.002,872.004,457.005,418.006,775.008,541.0011,265.0012,549.0015,068.0019,124.00
43 Đắk Lắk 2,595.003,037.004,047.005,133.007,343.009,052.0011,546.0012,188.0015,979.0019,603.00
44 Đắk Nông 957.001,022.001,494.001,861.002,187.002,845.003,515.004,418.005,023.005,968.00
45 Lâm Đồng 2,768.003,107.004,078.004,202.004,852.006,297.007,374.009,976.0011,116.0012,519.00
V Đông Nam Bộ 662,995.00779,945.00994,236.001,199,506.001,483,036.001,766,504.002,139,672.002,770,980.003,176,494.003,782,367.00
46 Bình Phước 2,415.003,420.006,131.007,633.0012,158.0016,907.0024,789.0023,580.0029,846.0042,087.00
47 Tây Ninh 6,886.008,954.0011,359.0014,154.0021,019.0030,814.0041,313.0039,063.0054,397.0065,999.00
48 Bình Dương 100,395.00130,603.00176,092.00203,584.00258,083.00307,705.00382,474.00457,703.00543,202.00649,364.00
49 Đồng Nai 141,739.00160,664.00203,535.00237,289.00313,975.00381,923.00462,654.00541,811.00660,788.00781,768.00
50 Bà Rịa Vũng Tàu 134,215.00148,206.00190,423.00227,013.00281,566.00354,639.00427,925.00517,168.00619,497.00726,531.00
51 TP. Hồ Chí Minh 277,345.00328,098.00406,696.00509,832.00596,236.00674,516.00800,516.001,191,656.001,268,765.001,516,618.00
VI Đồng bằng sông Cửu Long 106,565.00135,173.00187,466.00229,288.00297,829.00360,811.00460,650.00529,689.00636,952.00760,697.00
52 Long An 15,420.0020,064.0027,547.0037,132.0051,481.0068,486.0091,682.0088,162.00120,900.00146,140.00
53 Tiền Giang 7,466.009,221.0012,462.0015,271.0024,343.0031,853.0042,301.0036,258.0056,232.0064,427.00
54 Bến Tre 3,842.004,435.005,680.007,364.008,961.0012,439.0015,632.0017,484.0021,958.0026,539.00
55 Trà Vinh 2,827.003,429.004,584.006,087.007,460.0010,757.0013,963.0014,452.0018,990.0023,706.00
56 Vĩnh Long 3,605.004,923.007,296.008,938.0010,530.0012,233.0015,518.0021,221.0021,595.0026,346.00
57 Đồng Tháp 8,503.0011,378.0017,058.0023,161.0029,062.0040,187.0054,472.0054,990.0070,943.0087,998.00
58 An Giang 10,358.0012,903.0018,030.0020,398.0024,651.0029,954.0036,802.0048,431.0052,878.0062,482.00
59 Kiên Giang 8,583.0010,323.0013,075.0015,244.0018,950.0022,765.0027,490.0036,193.0040,188.0046,673.00
60 Cần Thơ 17,429.0024,713.0039,600.0042,957.0058,818.0061,197.0078,163.0091,120.00108,033.00132,706.00
61 Hậu Giang 3,950.004,996.006,155.006,723.008,058.0010,843.0013,184.0015,962.0019,141.0022,384.00
62 Sóc Trăng 7,287.007,554.009,445.0012,194.0013,744.0018,276.0021,823.0028,952.0032,263.0037,052.00
63 Bạc Liêu 3,506.004,187.005,156.006,374.008,604.009,917.0012,130.0015,132.0017,506.0020,594.00
64 Cà Mau 13,790.0017,048.0021,380.0027,446.0033,168.0031,906.0037,490.0061,332.0056,325.0063,651.00
VII Không phân vùng 40,554.0047,018.0055,435.0069,737.0087,262.00111,363.00135,415.00180,306.00196,593.00163,124.00
Không xác định
Đơn vị tính: %
TT Tỉnh, thành phố Năm 2006 Năm 2007 Năm 2008 Năm 2009 Năm 2010 Năm 2011 Năm 2012 Năm 2013 Năm 2014 Năm 2015
Tổng số -122.29129.78120.75128.96124.69125.24117.91119.55120.45
I Đồng bằng sông Hồng -132.79130.93117.98128.04135.99131.81104.02128.75125.05
1 Hà Nội -125.96148.44116.26119.42131.72127.03111.75124.36123.27
2 Hà Tây -126.670.00-------
3 Vĩnh Phúc -144.03113.52110.98137.67128.81125.5295.45142.58126.18
4 Bắc Ninh -141.21140.29135.36178.57199.84156.0892.15125.71125.97
5 Quảng Ninh -142.15142.88118.88123.89123.37129.00106.68132.72124.26
6 Hải Dương -133.53132.75124.00136.28152.17134.57107.11135.76122.25
7 Hải Phòng -131.78136.40109.62118.50112.63120.55108.69123.18126.81
8 Hưng Yên -141.71129.59119.78122.01121.10125.76103.89130.88124.87
9 Thái Bình -129.45145.75125.44137.24118.79130.1689.02147.38132.90
10 Hà Nam -128.21150.30127.95133.30134.97133.84113.25116.47128.72
11 Nam Định -129.83134.73121.20114.22126.26124.23100.72135.20129.29
12 Ninh Bình -116.52166.74128.90123.71145.12134.20106.06123.29129.84
II Trung du và miền núi phía Bắc -131.23140.60112.06138.16121.57128.66110.04124.20123.18
13 Hà Giang -137.23145.7494.29136.46157.97131.4886.27153.74128.02
14 Cao Bằng -127.52138.7498.79177.96109.93127.0595.49145.53122.19
15 Bắc Kạn -133.6688.14184.34134.72130.75129.95103.71131.01124.92
16 Tuyên Quang -130.39132.89143.14115.32142.80131.65109.43122.26126.86
17 Lào Cai -121.70219.5699.78154.38145.97142.2282.48144.23137.63
18 Yên Bái -124.92154.24136.69132.95115.67131.41117.47114.34126.41
19 Thái Nguyên -149.56126.83105.51138.97101.08122.17138.25104.52117.50
20 Lạng Sơn -100.53151.21128.28119.00113.22120.53146.20100.18115.93
21 Bắc Giang -127.99148.30113.31168.14146.87138.7569.29183.60129.50
22 Phú Thọ -121.33139.59108.49127.42125.10123.17118.41121.04118.47
23 Điện Biên -119.96142.11125.33126.88125.69126.96117.14118.73122.07
24 Lai Châu -126.76136.11141.63184.1591.86131.86106.46125.73126.64
25 Sơn La -153.03170.35125.50131.10127.49139.53101.80124.28134.21
26 Hòa Bình -116.46130.38138.99128.34114.48124.60129.60109.29119.88
III Bắc Trung Bộ và duyên hải miền Trung -119.33132.00131.57167.72129.23125.44102.88124.39127.42
27 Thanh Hóa -113.81138.54115.92137.12140.44127.7897.61126.94137.02
28 Nghệ An -116.30137.03112.17136.65153.99129.49106.91127.50117.78
29 Hà Tĩnh -131.21132.19124.51124.40125.04127.42115.43120.03122.55
30 Quảng Bình -119.53140.84110.83124.57111.15120.12139.34105.47115.52
31 Quảng Trị -125.88142.83126.61118.04130.74127.74120.45114.73122.85
32 Thừa Thiên Huế -124.90122.93122.43152.74129.92129.28116.56128.11125.08
33 Đà Nẵng -108.25127.59115.68126.59126.58119.91124.62120.99120.45
34 Quảng Nam -145.02136.01126.62130.50162.02138.5981.03137.22125.03
35 Quảng Ngãi -129.01140.77422.13386.07124.89125.1481.55126.31135.09
36 Bình Định -127.82123.29112.00127.57118.15120.83128.62119.99122.86
37 Phú Yên -138.11126.62135.93117.50116.33125.76138.13107.53126.56
38 Khánh Hòa -108.23130.22113.48113.03112.77114.57146.30121.82124.10
39 Ninh Thuận -108.91155.8389.30128.85129.70119.64118.73124.26115.10
40 Bình Thuận -124.95127.86114.20126.02132.30124.11114.76123.95119.36
IV Tây Nguyên -121.27138.65118.31127.13126.62126.13116.00120.64121.32
41 Kon Tum -144.35120.37121.99124.37129.99127.10114.45121.29122.17
42 Gia Lai -138.61155.19121.56125.05126.07131.89111.40120.07126.92
43 Đắk Lắk -117.03133.26126.83143.05123.27127.55105.56131.10122.68
44 Đắk Nông -106.79146.18124.56117.52130.09123.55125.69113.69118.81
45 Lâm Đồng -112.25131.25103.04115.47129.78117.10135.29111.43112.62
V Đông Nam Bộ -117.64127.48120.65123.64119.11121.12129.50114.63119.07
46 Bình Phước -141.61179.27124.50159.28139.06146.6295.12126.57141.01
47 Tây Ninh -130.03126.86124.61148.50146.60134.0794.55139.25121.33
48 Bình Dương -130.09134.83115.61126.77119.23124.30119.67118.68119.54
49 Đồng Nai -113.35126.68116.58132.32121.64121.14117.11121.96118.31
50 Bà Rịa Vũng Tàu -110.42128.49119.22124.03125.95120.66120.85119.79117.28
51 TP. Hồ Chí Minh -118.30123.96125.36116.95113.13118.68148.86106.47119.53
VI Đồng bằng sông Cửu Long -126.85138.69122.31129.89121.15127.67114.99120.25119.43
52 Long An -130.12137.30134.80138.64133.03133.8796.16137.13120.88
53 Tiền Giang -123.51135.15122.54159.41130.85132.8085.71155.09114.57
54 Bến Tre -115.43128.07129.65121.69138.81125.67111.85125.59120.86
55 Trà Vinh -121.29133.68132.79122.56144.20129.80103.50131.40124.83
56 Vĩnh Long -136.56148.20122.51117.81116.17126.85136.75101.76122.00
57 Đồng Tháp -133.81149.92135.78125.48138.28135.55100.95129.01124.04
58 An Giang -124.57139.73113.13120.85121.51122.86131.60109.18118.16
59 Kiên Giang -120.27126.66116.59124.31120.13120.76131.66111.04116.14
60 Cần Thơ -141.79160.24108.48136.92104.04127.72116.58118.56122.84
61 Hậu Giang -126.48123.20109.23119.86134.56121.59121.07119.92116.94
62 Sóc Trăng -103.66125.03129.11112.71132.97119.41132.67111.44114.84
63 Bạc Liêu -119.42123.14123.62134.99115.26122.32124.75115.69117.64
64 Cà Mau -123.63125.41128.37120.8596.20117.50163.6091.84113.01
VII Không phân vùng -115.94117.90125.80125.13127.62121.60133.15109.0382.98
Không xác định
Đơn vị tính: %
TT Tỉnh, thành phố Năm 2006 Năm 2007 Năm 2008 Năm 2009 Năm 2010 Năm 2011 Năm 2012 Năm 2013 Năm 2014 Năm 2015
Tổng số 100.00100.00100.00100.00100.00100.00100.00100.00100.00100.00
I Đồng bằng sông Hồng 22.5524.4824.7024.1323.9626.1327.5024.2626.1327.13
1 Hà Nội 7.697.929.068.728.078.538.658.208.538.73
2 Hà Tây 1.331.380.000.000.000.000.000.000.000.00
3 Vĩnh Phúc 2.492.942.572.362.522.602.612.112.522.64
4 Bắc Ninh 1.331.531.651.852.574.125.134.014.224.41
5 Quảng Ninh 2.242.602.872.822.712.682.762.502.782.86
6 Hải Dương 1.231.341.371.411.491.811.951.772.012.04
7 Hải Phòng 2.732.953.102.812.582.332.252.072.132.25
8 Hưng Yên 1.511.751.751.731.641.591.601.411.541.60
9 Thái Bình 0.570.600.680.700.750.710.740.560.690.76
10 Hà Nam 0.370.380.440.470.490.530.560.540.530.56
11 Nam Định 0.730.770.800.800.710.720.710.610.690.74
12 Ninh Bình 0.340.330.420.450.430.500.530.480.490.53
II Trung du và miền núi phía Bắc 2.502.682.912.702.892.822.892.702.812.87
13 Hà Giang 0.030.030.040.030.030.040.040.030.040.04
14 Cao Bằng 0.060.060.070.060.080.070.070.060.070.07
15 Bắc Kạn 0.030.030.020.030.030.030.030.030.030.03
16 Tuyên Quang 0.070.070.070.090.080.090.090.090.090.09
17 Lào Cai 0.130.130.210.180.210.250.280.200.240.27
18 Yên Bái 0.100.110.130.140.150.140.140.140.140.14
19 Thái Nguyên 0.750.910.890.780.840.680.670.780.680.67
20 Lạng Sơn 0.080.060.080.080.070.070.060.080.070.06
21 Bắc Giang 0.250.260.300.280.370.430.480.280.430.47
22 Phú Thọ 0.800.790.850.770.760.760.750.750.760.75
23 Điện Biên 0.040.040.040.050.040.050.050.050.050.05
24 Lai Châu 0.010.010.010.020.020.020.020.020.020.02
25 Sơn La 0.060.070.090.100.100.100.110.100.100.11
26 Hòa Bình 0.100.090.090.100.100.100.100.100.100.10
III Bắc Trung Bộ và duyên hải miền Trung 6.656.496.607.199.359.699.708.478.819.32
27 Thanh Hóa 0.920.860.920.880.941.051.080.890.941.08
28 Nghệ An 0.470.450.470.440.460.570.590.540.570.56
29 Hà Tĩnh 0.150.160.160.170.160.160.160.160.160.16
30 Quảng Bình 0.210.210.220.200.200.180.170.200.180.17
31 Quảng Trị 0.100.110.120.120.110.120.120.120.120.12
32 Thừa Thiên Huế 0.390.400.380.390.460.480.490.490.520.54
33 Đà Nẵng 0.990.870.860.820.810.820.790.830.840.84
34 Quảng Nam 0.530.630.660.690.700.901.000.690.790.82
35 Quảng Ngãi 0.280.290.321.113.323.333.332.302.432.73
36 Bình Định 0.620.640.610.570.560.530.510.560.560.57
37 Phú Yên 0.260.290.280.320.290.270.270.320.290.30
38 Khánh Hòa 1.291.141.151.080.950.860.780.970.991.02
39 Ninh Thuận 0.100.090.110.080.080.080.080.080.080.08
40 Bình Thuận 0.340.350.340.320.320.330.330.320.330.33
IV Tây Nguyên 0.750.740.790.780.770.780.780.770.780.78
41 Kon Tum 0.050.060.050.060.050.060.060.060.060.06
42 Gia Lai 0.170.200.230.240.230.230.240.230.230.24
43 Đắk Lắk 0.220.210.210.220.250.240.250.220.240.25
44 Đắk Nông 0.080.070.080.080.070.080.080.080.080.08
45 Lâm Đồng 0.230.210.210.180.160.170.160.180.170.16
V Đông Nam Bộ 55.2953.1852.2452.2050.0447.8146.2450.7848.7048.14
46 Bình Phước 0.200.230.320.330.410.460.540.430.460.54
47 Tây Ninh 0.570.610.600.620.710.830.890.720.830.84
48 Bình Dương 8.378.919.258.868.718.338.268.398.338.26
49 Đồng Nai 11.8210.9610.6910.3310.5910.3410.009.9310.139.95
50 Bà Rịa Vũng Tàu 11.1910.1110.019.889.509.609.259.489.509.25
51 TP. Hồ Chí Minh 23.1322.3721.3722.1920.1218.2517.3021.8419.4519.30
VI Đồng bằng sông Cửu Long 8.899.229.859.9810.059.769.959.719.769.68
52 Long An 1.291.371.451.621.741.851.981.621.851.86
53 Tiền Giang 0.620.630.650.660.820.860.910.660.860.82
54 Bến Tre 0.320.300.300.320.300.340.340.320.340.34
55 Trà Vinh 0.240.230.240.260.250.290.300.260.290.30
56 Vĩnh Long 0.300.340.380.390.360.330.340.390.330.34
57 Đồng Tháp 0.710.780.901.010.981.091.181.011.091.12
58 An Giang 0.860.880.950.890.830.810.800.890.810.80
59 Kiên Giang 0.720.700.690.660.640.620.590.660.620.59
60 Cần Thơ 1.451.692.081.871.981.661.691.671.661.69
61 Hậu Giang 0.330.340.320.290.270.290.280.290.290.28
62 Sóc Trăng 0.610.520.500.530.460.490.470.530.490.47
63 Bạc Liêu 0.290.290.270.280.290.270.260.280.270.26
64 Cà Mau 1.151.161.121.191.120.860.811.120.860.81
VII Không phân vùng 3.383.212.913.032.943.012.933.303.012.08
Không xác định